We are a family

For U and For me...

Trang ChínhGalleryĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

"Deutsch- Ngôn ngữ cá tính mạnh"

Go down 
Tác giảThông điệp
Phuong Hien
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh

Bài gửiTiêu đề: "Deutsch- Ngôn ngữ cá tính mạnh"   Sat Nov 22, 2008 3:35 pm

(Deutsch-là tiếng đức.)

Thật ra còn có câu: Tiếng pháp là ngôn ngữ của tinh yêu và tiếng Đức là ngôn ngữ của kẻ thù.
Nhưng tớ vấn quyết định học tiếng Đức chỉ vì muốn khác mọi người chút xíu, khi nhìu bạ đang đổ xoo học tiếng Nhật.
Từ sự chảnh choẹ đó, (may mắn) tớ đã phát hiện ra tiếng Đức cũng thật thú vị. Đặc biệt là lớp tiếng Đức mà tớ đang theo học.
Thầy của tớ là tiến sĩ đã tu nghiệp ở Đức 10 năm, thầy cực hiền và tận tâm. Tớ đã từng chứng kiến thầy dịch dzùm một bạn trong lớp một trang tiếng Đức chuyên ngành vật lý chỉ trong vòng mười phút....Thần tốc!
Và lớp tớ cũng đặc biệt bởi chỉ có 4 học sinh(ah, tuy chỉ có 4 học sinh nhưng học phí vẫn vô cùng resonable) và ai cũng vui vẻ và hoà đồng.
Hiện lớp tớ đã học xong phần phát âm, nếu ban nào cũng thích tiếng Đức dù chỉ vì lý do chảnh choẹ như tớ thì đừng ngần ngại tham gia cùng bon tớ nha!
Tiếng Đức có một thuận lợi là phát âm các chữ cái và diễn vần gần giống tiếng Việt, nên không mất nhiều thời gian để biết đọc như bọn tớ. Heeehe. Viết lên forum với mục đích share thông tin về một lớp học thiệt hay cho mọi người tham khảo. (Tớ chả có hoa hông nào từ việc "tung tin đồn này cả" hic hic)
Lớp vào thứ 4 và 6 từ 3h30 đến 5htại trung tâm ngoại ngữ Mai Linh trền đường Võ Thị Sáu, Q3.

Auf Wiedersehen!
Question

Được sửa bởi Phuong Hien ngày Thu Nov 27, 2008 6:46 pm; sửa lần 1.
Xem lý lịch thành viên
meomeo
Tiểu học
Tiểu học

Bài gửiTiêu đề: Re: "Deutsch- Ngôn ngữ cá tính mạnh"   Sat Nov 22, 2008 10:43 pm

hiền ui, tớ nghe đồn ở mai linh có lớp tiếng nhật+ đức free mà, đúng hok zạ?nghe con voi con+ voi mẹ, ý lộn con Hạnh ú nói... alien , thế thì bon chen với đời cũng được chứ nhỉ?keke
Xem lý lịch thành viên
Lehoanglong
Già rùi
Già rùi

Bài gửiTiêu đề: Re: "Deutsch- Ngôn ngữ cá tính mạnh"   Sat Nov 22, 2008 10:56 pm

Báo cáo với các bác là em bạn thân nhất của mẹ em sống ở bên Đức và cũng từng nói là nếu em học tiếng Đức sẽ bảo lãnh cho qua (bảo lãnh ko liên quan j tới nuôi hay tài trợ nhá, bên Đức tài trợ cho trẻ em đến tận 26 tuổi cơ), nhưng dọa kèm 1 câu: TIẾNG ĐỨC LÀ 1 TRONG SỐ NHỮNG NGÔN NGỮ KHÓ NHẤT THẾ GIỚI. vậy thui.
Xem lý lịch thành viên
Phuong Hien
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh

Bài gửiTiêu đề: Re: "Deutsch- Ngôn ngữ cá tính mạnh"   Thu Nov 27, 2008 6:51 pm

Uhm. Có lớp Tiếng Đức và tiếng Nhật miễn phí trong một tháng.... nNhưng rất tiếc là một thág đã hết và tụi tớ đang vào chương trình chính. Hehe. Mới học được bài một của chương trình chính.
Xem lý lịch thành viên
AIHOA_SS
Mẫu giáo
Mẫu giáo

Bài gửiTiêu đề: Re: "Deutsch- Ngôn ngữ cá tính mạnh"   Fri Nov 28, 2008 7:45 pm

Twisted Evil ôi! sao h Hiền mới nói!!!
Xem lý lịch thành viên
JasonLee
Tiểu học
Tiểu học

Bài gửiTiêu đề: Re: "Deutsch- Ngôn ngữ cá tính mạnh"   Sun Nov 30, 2008 3:10 pm

uhm hay ha! cũng thix thật! nhưng tiếng Anh còn ẹ we!
Xem lý lịch thành viên http://www.360.yahoo.com/thienbaolk
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: "Deutsch- Ngôn ngữ cá tính mạnh"   

"Deutsch- Ngôn ngữ cá tính mạnh"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bức thư tình "lãng mạn" nhất thế kỷ