We are a family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We are a family

For U and For me...

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

góp ý chút về LSĐ và CSTMQT

Go down 
Lehoanglong
benganu
anhthu2610
tatu
scorpio
thanhnga
10 posters
Tác giảThông điệp
thanhnga
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh

góp ý chút về LSĐ và CSTMQT Empty
Bài gửiTiêu đề: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeWed Sep 24, 2008 8:51 pm

Các bạn K45 B yêu quý, mình có một vài suy nghĩ muốn chia sẻ cùng các bạn.

năm nay tụi mình học bận rộn hơn 2 năm trước. Thầy cô cũng tỏ ra k nhượng bộ và nghiêm khắc hơn. Cô Chất sẵn sàng ngưng giảng bài và tặng cho các em một bài kiểm tra trong khi “các em” ngơ ngơ ngác ngác. Đỡ hơn là “rồi! về nhà đọc sách”.cô Ngọc LSĐ thì đã mấy lần so sánh lớp mình với lớp C,D.

Nguyên nhân là gì? Mình xin nói luôn là vì lớp mình làm ồn. các bạn có cảm thấy chưng hửng không khi bỗng nhiên một bài kt từ trên trời rơi xuống? chỉ nhóm thuyết trình là nắm được bài. Còn phần lớn chúng ta thì sao. Mơ hồ. còn những lần cô Ngọc nói lớp chúng ta “tệ nhất trong 3 lớp tôi dạy” các bạn nghĩ sao? Đề kt của cô các bạn đều biết, còn đề thi? Mình sợ nghĩ đến nó. Cô Ngọc là giảng viên môn lý thuyết thú vị nhất từ trước tới nay (mình vẫn chưa quên đại ca KINH TE CHINH TRI, TRIET, CHU NGHIA XHKH - những môn chỉ muốn ở nhà). Mình không muốn cô kết thúc khóa học với ấn tượng “tê nhất trong 3 lớp” như thế này. Nhưng đã muộn.

Tụi mình còn rất nhiều môn phía trước, nếu cứ thế này phần thiệt thòi rõ ràng là về chính chúng ta. Mong các bạn góp sức để những môn sau tình trạng này không xảy ra nữa.
scorpio
Trung học
Trung học
scorpio

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeWed Sep 24, 2008 9:26 pm

Mình đồng ý với bạn thanhnga. Năm ngoái tụi mình học Ktế Vi Mô 2 do cô Hay Sinh dạy. Mình có qua 45C học ké thì thấy cô rất thương lớp C. Cô lại không ưa lớp mình do quá ồn. Khi nghe cô nói vậy, mình chỉ đứng chết trân không nói được lời nào. Hi vọng lớp mình sẽ tốt hơn trong những môn sau
tatu
Trung học
Trung học

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeThu Sep 25, 2008 1:29 pm

Giơ 2 chân 2 tay ủng hộ các bạn nè. Nhiều lúc lớp mình ồn quá không nghe giảng được. Môn Giao dịch thầy BM hiền nên lớp cũng ồn quá trời. Mọi người cùng nhau khắc phục nha ^^
anhthu2610
Mẫu giáo
Mẫu giáo

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeThu Sep 25, 2008 10:28 pm

Đồng ý với ý kiến của các bạn. Lớp mình thật sự rất ồn. Tụi mình pải cố gắn khắc phục thoai. Cool Razz
benganu
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh
benganu

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeFri Sep 26, 2008 10:56 pm

Điều lạ là lớp mình nữ ít nói chuyện hơn nam. trong khi số nam lại chỉ bằng 1 phần 5. mấy bạn bị đồng hóa rồi sao? ghét Evil or Very Mad
Lehoanglong
Già rùi
Già rùi
Lehoanglong

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeFri Sep 26, 2008 11:02 pm

... nghĩa là các bạn nữ lớp mình hơi bị nam tính.
còn các bạn nam lớp mình thì phải nói là nam tính nhất trường rùi còn j, keke
scorpio
Trung học
Trung học
scorpio

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeSun Sep 28, 2008 9:02 am

Không phải đâu. Tại mấy bạn trai ăn to, nói lớn nên mới lầm tưởng là nói nhìu... What a Face Quả thực nếu con trai nói nhiều hơn con gái thì trật tự thế giới sẽ bị đảo lộn liền...haha
Mà các bạn nam lớp mình toàn người hiểu biết nhìu( thiệt đó) Anounce Mà thế giới ngày nào cũng xảy ra chuyện: giá vàng, giá dầu, chiến tranh, khủng bố...v.v... Lại gặp tứ hải giai huynh đệ nên khí phách nổi lên đó mà. Bạn N đừng ghét người hiểu biết( như vậy là ghen tị đó)....hahahaha pirat
mưa_ngốc
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh
mưa_ngốc

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeSun Sep 28, 2008 12:04 pm

"Mà các bạn nam lớp mình toàn người hiểu biết nhìu( thiệt đó).Mà thế giới ngày nào cũng xảy ra chuyện: giá vàng, giá dầu, chiến tranh, khủng bố...v.v... Lại gặp tứ hải giai huynh đệ nên khí phách nổi lên đó mà. Bạn N đừng ghét người hiểu biết( như vậy là ghen tị đó)....hahahaha "

Mình có thể thông cảm những khi "khí phách nổi lên" như bạn scorpio nói.Nhưng cần phải tôn trọng tập thể,phải phân biệt được đâu là giờ học,đâu là giờ dành cho "những người hiểu biết".Các bạn có thể bàn luận trong giờ ra chơi,ra về hoặc hẹn cafe nếu thích.
Vấn đề làm ồn trong giờ học của lớp mình rõ ràng là ai cũng biết,nhưng chưa bao giờ được thẳng thắn nêu ra trước lớp.Nay nhờ có forum mà các bạn đã mạnh miệng lên tiếng,vậy thì tụi mình cùng nhau giải quyết khuyết điểm này lun.Mỗi người góp 1 tí sức,lớp mình sẽ tốt hơn thôi.Quan trọng là ý thức của mỗi cá nhân!
benganu
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh
benganu

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeMon Sep 29, 2008 10:08 pm

hix, góp ý rồi, nhận khuyết điểm rồi (hay đang ngụy biện Surprised ), yay ma sáng nay buổi đầu tiên môn KT công cộng cũng nói quá chời. cô đứng nhìn mấy bạn khoảng 2, 3p mà ko thèm đoái hoài j đến cô, nói cứ nói. lạ thật. con trai mà cứ để con gái góp ý về chuyện nói nhiêu là sao ta? chanh
thanhnga
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeMon Sep 29, 2008 10:55 pm

chán. đã biết là nói chuyện là bị thầy cô ghét, cho điểm thấp, mà cứ nói hoài. nhìn mấy lớp khác mà đau lòng ghê.tụi nó toàn được ưu ái điểm quá trình kìa. nếu vì cái sự "hiểu biết sâu rộng" của một số bạn mà làm thầy cô ghét cả lớp thì, chắc phải bỏ lớp mà đi thôi. chán lắm.
Lehoanglong
Già rùi
Già rùi
Lehoanglong

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeMon Sep 29, 2008 10:58 pm

hjx sáng nay cả lớp chỉ có khoảng 10 thằng ku, còn lại toàn nữ. Sao các bạn cứ đổ trách nhiệm hết lên đầu tụi mình thế nhỉ? Sad
Tóm lại là muốn bớt ồn thì chỉ có cách là học trong lớp nhỏ, tại phòng học ngoại ngữ. Mà tr` mình thì..., tiền mình đóng thì... nên chịu khó mà học phòng lớn thui. Ngần đó con ng`, 50% số ng` mở miệng, 50% còn lại ngồi nghe thì đủ ồn rùi.
Vô phương... Wink
thanhnga
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeMon Sep 29, 2008 11:20 pm

nói như bạn Long thì thành ra cứ để lớp thế này sao? thôi không đổ lỗi loanh quanh nữa, tụi mình cùng cố gắng kiềm chế cơ miệng, nhất định phải làm được cuộc cách mạng này thôi, năm 3 rồi mà cứ để thầy cô ghét thế này rồi điểm thấp lè tè huhuhu
scorpio
Trung học
Trung học
scorpio

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeTue Sep 30, 2008 9:00 pm

không thể trách lớp mình 100% được, theo mình thì 1 lí do quan trọng là tại nhiều Thầy cô dạy không hay, không lôi cuốn được sinh viên...Chẳng hạn như môn Ktế Vĩ mô của thầy Hiếu dạy có ai làm ồn tí náo đâu. Vì sao?: vì nếu làm ồn thì mình không nghe Thầy nói được gì cả mà Thầy nói rất hay, lôi cuốn...Không điều khiển được lớp thật sự cũng không phải hoàn toàn do lỗi tụi mình. Mình không biện bạch, thanh minh gì hết mà nó là sự thật...
Chuyện thứ 2, hôm học Ktế Công cộng sao các bạn nữ lớp Nhật ngồi trên lại nhìn xuống mấy bàn cuối...rồi nói tụi con trai nói chuyện. Mình nhìn hai bên mới thật sự thấy các bạn gái đang nói chuyện.... Sao cứ nghe bên dưới làm ồn là bảo toàn con trai nói???. Quả thực tụi mình hay cười, nhưng đó là chọc ghẹo cho vui, bớt căng thẳng...chứ học cái kiểu đọc chép riết thì chắc ngủm sớm, áp lực và bùn ngủ ghê gớm
Có gì không đồng tình thì chúng ta cứ việc đưa ra toàn án Khối...phân xử ^^
thanhnga
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeTue Sep 30, 2008 10:01 pm

lý do về phía thầy cô tụi mình có khắc phục được không? chẳng lẽ đứng lên nói thưa thầy(cô) tụi em ồn ào là do thầy(cô) dạy..... thêm nữa cô Ngọc LSĐ dạy hay thế mà vẫn ồn đó. giờ không đổ lỗi cho ai hết, mình đưa ra topic này không có ý quy trách nhiệm gì cả chỉ mong lớp K45B có hình ảnh tốt hơn trong mắt thầy cô thôi. biết là nhiều thầy cô dạy không lôi cuốn, nhưng các bạn nghĩ xem nếu mình ồn thì thầy cô càng mất hứng ---->càng dạy chán. tụi mình hoàn toàn có thể làm tình hình khá hơn hơn là tranh cãi tại ai tại ai.

refresh lại cái nào, cố lên cố lên!
lienchauhuynh
Tuổi cao sức yếu
Tuổi cao sức yếu
lienchauhuynh

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeWed Oct 01, 2008 9:32 pm

Very Happy

Mấy hôm nay thấy các bạn trao đổi thẳng thắn và sôi nổi như vậy, Châu rất vui!! Vậy là phần nào thông điệp mà Châu muốn tạo ra khi xây dựng forum này đã thực sự có ý nghĩa.

Vấn đề mà các bạn đang trao đổi là rất xác đáng. Bây h muốn cải thiện tình hình này, tụi mình hãy cùng nhau phát tán tinh thần ý thức cá nhân thật rộng rãi. Đơn giản thôi, khi thấy bạn bên cạnh của mình đang bắt đầu có dấu hiệu phấn khích quá mức, hãy nhẹ nhàng nhắc nhở các bạn. Các bạn lớp mình thật ra rất ý thức và dễ thương, chẳng qua là hơi vô tư ....thái quá thôi!!

Châu tin rằng nếu tụi mình quyết tâm và bắt tay vào hành động, thì nhất định lớp mình sẽ trở thành K45B dễ thương nhất trong mắt thầy cô.

Chúc mọi người vui vẻ và học tốt
+)ai_ka
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh
+)ai_ka

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeSun Oct 05, 2008 11:11 am

Cứ lên 4rum mà rùm beng thế này thì giải quyết đc gì? Để "anh" cho bọn nó 1 phát súng là xong afro
Nói vậy nghĩa là trong lớp các bạn nên nhắc nhở thẳng thắn với tụi nhiều chuyện, tuyệt đối không "đồng loã, ham vui". Lớp mình toàn người hiểu biết thì phải chứng minh đc điểu đó chứ. Nói không vậy ai chả nói đc. Hừ Surprised
beyeu1507
Mẫu giáo
Mẫu giáo
beyeu1507

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeTue Oct 07, 2008 10:14 pm

HJx..thật sự lớp mình ai cũng bức xúc vì chuyện lớp bị thầy cô ghét..
Tâm trạng thầy cô vừa ảnh hưởng bài giảng,vừa ảnh hưởng đến điểm quá trình của tụi mình..nói chung là ko đáng chút nào..
Thật sự lớp mình học ko thua j mấy lớp khác,nhưng lúc nào điểm quá trình cũng thấp..bùn ghê lun..
Còn chuyện mấy bạn nam..Thật sự nhìu lúc giận mí bạn ghê gớm..
AI cũng bik là môn KTCC ko thú vị,nhưg thật sự Uyên rất bực khi mấy bạn cứ cười ồ lên..cảm giác như ko tôn trọng cô vậy..Bạn nào thuyết trình đứng trước lớp chắc sẽ hiểu cảm giác đó..
Dù có thế nào thì cũng là thầy cô..mong các bạn tôn trọng thầy cô và giữ im lặng để thầy cô có cảm hứng giảng bài tốt hơn..đó là quyền lợi cho lớp mình..
Nói vậy nhưng vẫn quý con trai lớp mình vì nhìu biểu hiện dễ thương khác..
Lớp mình cùng cố gắng nha mọi người!!!All 4 one!!!Luv ya!!!!
tatu
Trung học
Trung học

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitimeWed Oct 08, 2008 8:40 pm

Hôm nay phát hiện ra Cô Kinh tế công rất dễ tự ái đó mọi người
Tình hình là lớp 45D bị cô ghét rùi
Cái này là chúng ta cần dè chừng
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý chút về LSĐ và CSTMQT   góp ý chút về LSĐ và CSTMQT I_icon_minitime

góp ý chút về LSĐ và CSTMQT
Trang 1 trong tổng số 1 trang