We are a family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We are a family

For U and For me...

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

help help!

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
coda chan
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh

help help! Empty
Bài gửiTiêu đề: help help!   help help! I_icon_minitimeWed Oct 08, 2008 2:25 pm

Đây là một cái trục trặc về máy tính.
Bình thường nếu minimize 1 cửa sổ thì nó sẽ được hiển thị trên Toolbar. Nhưng mà máy tớ dạo này không thấy cái ấy. Nếu unlock the Toolbar thì chỉ còn có 2 khu: 1 của nhóm Quick Launch, 1 của Language bar. Bình thường thấy rõ là có 3 khu, khu ở giữa cho mấy bé minimized, bây h k thấy đâu nữa!
Hic hic! Crying or Very sad
Làm sao bi h? có bậc tiền bối nào chỉ giúp em với, em xin đa tạ! Smile
Lehoanglong
Già rùi
Già rùi
Lehoanglong

help help! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: help help!   help help! I_icon_minitimeWed Oct 08, 2008 4:12 pm

Chưa bị thế này bao h cả, có bạn nào chỉ mình cách bị như thế ko, rùi mình sẽ thử tìm thuốc chữa cho Surprised

Bạn nhắp phải vào TaskBar, Property rùi chọn mấy cái Advance, tích bừa lên xem có hiện tượng j xảy ra ko. Nếu ko có hiện tượng j xảy ra thì... thui.
lc-plus111
Trung học
Trung học

help help! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: help help!   help help! I_icon_minitimeWed Oct 08, 2008 11:32 pm

hề, lỗi này tớ cúng có gặp nhưng mà thường restart máy là ok, nếu mà lần nào khởi động máy cũng bị như vậy thì có vấn đề rồi, cậu thử lập một cái user mới xem sao, nếu vẫn bị thì có thể là do spyware, cậu thử tải cái này về install vào máy rồi quét spyware xem sao,
link here - touch me!!

nếu vẫn không được thì còn có một số cách thủ công khác..
cậu thử đi nhé, có gì reply cho mình, i hope it's useful

for you, a thousand times and over
luuthanhtam
Trung học
Trung học
luuthanhtam

help help! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thuốc đây!!!!   help help! I_icon_minitimeWed Oct 08, 2008 11:58 pm

Mình đã từng bị như vậy và cũng "tình cờ" hết. Mình xin share ở đây một số cách để "trị" mà mình đã tìm hiểu trên mạng

1. Do phần mềm gây ra. Tốt nhất bạn nên cài lại Windows, cài lần lượt từng phần mềm, kiểm tra thế này nên sử dụng tính năng system restore phục hồi cho lẹ. (các phần mềm có khả năng là Object Desktop Themes, mIRC, Tracks Eraser Pro, java, itune, Google desktop search...)
2. tải file fix lỗi here. khi chạy nhớ tắt Antivirus + Firewall trong control panel. ko có virus đâu mà sợ.
3. Chạy 1 chương trình trong chế độ Maximize. Minimize nó xuống Taskbar (nhớ nhìn kĩ hướng mà nó biến mất trên thanh Taskbar, trái->phải, phải->trái)
Giữ Alt, nhấn space bar, nhấn M. Cửa sổ Min Max Move Restore sẽ xuất hiện. Giữ phím mũi tên ngược hướng biến mất của cửa sổ chương trình lúc nãy cho đến khi nó xuất hiện.

4.Dùng đến registry

vào run, gõ regedit

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\RpcSs
trong đó sửa giá trị của Start là 2(00000002) tức là để auto, nếu là 00000004 tức là disable, 00000003 là manual. Nên để = 00000002.
Và để áp dụng nhanh giá trị cho registry, các bạn có thể làm như sau:
1. Thay đổi thông số xong.
2. Bật cửa sổ Windows Task Manager (Ctrl+Alt+Del).
3. Tìm và tắt explorer.exe.
4. Bật lại = cách gõ vào New Task : explorer.exe
5. Xem kết quả.

Người cùng cảnh ngộ như bạn đã trị được bệnh này bằng cách 2. Hi, bạn thử làm "chuột bạch" 1 lần nhé. Good luck! Smile
benganu
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh
benganu

help help! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: help help!   help help! I_icon_minitimeSun Oct 12, 2008 9:00 pm

máy n cũng bị ỵây, và cung ko bít sao lại hết. neu van ko duoc thì chịu khó mỗi lần tìm mấy cái cửa sổ đó thì ấn Alt-Tab vậy. >"<
coda chan
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh

help help! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: help help!   help help! I_icon_minitimeTue Oct 14, 2008 11:14 pm

Cảm ơn mọi ng` đã chỉ giáo!
Công nhận là cái xp_taskbar_desktop_fixall xài có hiệu quả ghê! Thanks 2 bác nhé!

"Chưa bị thế này bao h cả, có bạn nào chỉ mình cách bị như thế ko, rùi mình sẽ thử tìm thuốc chữa cho" -> Bạn Long cứ thử ngồi kéo ra kéo vô, chỉnh tới chỉnh lui cái thanh Taskbar, kết hợp với vỗ béo vài em virus hay spyware chắc là sẽ được thấy hiện tượng này! Good luck! cheers
Sponsored content

help help! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: help help!   help help! I_icon_minitime

help help!
Trang 1 trong tổng số 1 trang