We are a family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We are a family

For U and For me...

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngày mai em đi~ Lê Hiếu

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
luuthanhtam
Trung học
Trung học
luuthanhtam

Ngày mai em đi~ Lê Hiếu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày mai em đi~ Lê Hiếu   Ngày mai em đi~ Lê Hiếu I_icon_minitimeMon Sep 22, 2008 11:58 pm

Như ui nhừ à, chia buồn với Như, nạn nhân của ngày thứ 2 đen tối, dòng cảm xúc bất tận của Như đã theo mấy bài post của các bạn khác ra đi rùi. Thui, cảm lại đi nha!! Tâm cũng thích Lê Hiếu lắm, thích nhất album CƠN ĐAU CUỐI CÙNG luôn đó. Vậy là Tâm với Như có điểm chung đầu tiên rùi đó!!! Loved
hoainhu910
Mẫu giáo
Mẫu giáo
hoainhu910

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày mai em đi~ Lê Hiếu   Ngày mai em đi~ Lê Hiếu I_icon_minitimeTue Sep 23, 2008 1:00 pm

Hihi bài đó có trong blog,giờ N lôi ra copy lại dc mà.Công nhận Lê Hiếu hát hay số zách. Very Happy
hoainhu910
Mẫu giáo
Mẫu giáo
hoainhu910

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày mai em đi~ Lê Hiếu   Ngày mai em đi~ Lê Hiếu I_icon_minitimeTue Sep 23, 2008 1:16 pm

Vì rất thix Lê Hiếu nên mình quyết tâm post lại bài này.Và cả những cảm nhận sâu sắc mà mình vô tình đọc được,từ khi đọc được nó mình cũng đã có cái nhìn khác về bài hát này,và cả về những mối quan hệ mà mình hay bạn đã và sẽ trải wa.Chúc pà kon vui vẻ.

.....Giai điệu man mác, buồn mà không bi của Ngày mai em đi cứ văng vẳng bên tai, tựa như lời thở dài hờn trách ý nhị của người đàn ông...

Chuyện tình nào cũng thế, sẽ rất đẹp ở những phút đầu lưu luyến. Nhưng không phải ai cũng có diễm phúc đi cùng người mình yêu đến tận cùng bến đỗ. Cuộc sống với muôn màu rực rỡ, nhưng cũng không thiếu những thử thách hay cạm bẫy, để rồi khi sa vào, sẽ không biết làm thế nào thoát ra...

Một chút cay cay len vào mắt, khi "ngày xưa cho nhau tình yêu đó, em mong em là tất cả, và muốn anh luôn bên em không bao giờ lìa xa" nhưng nay lại phải "tiễn đưa em về một tình yêu mới"... Bao giờ cũng vậy nhỉ? Thường người đòi hỏi nhiều trong tình yêu lại là người sẽ thay đổi, hoặc giả cũng có thể họ không thay đổi, nhưng lại ngộ nhận, ngộ nhận rằng mình đã yêu.

Nhạc sĩ Thái Thịnh đã thể hiện dùm tâm trạng của rất nhiều người đàn ông, cay đắng khi tình xa, nhưng vẫn bàng bạc thế nào, có chút gì đó hoang dại và bất cần...

Mai em ra đi em phải thật vui lên nhé

Em không yêu anh đâu cần buồn tênh như thế

Không nên quan tâm đến cuộc đời anh hoang phế

Mình hãy quên đi bao câu hẹn thề

Xem như hai ta không thuộc về nhau em nhé

Khi xưa yêu nhau như một trò chơi thơ bé...

Hiếu hát như thở, nhẹ nhàng mà ray rứt lắm, trăn trở lắm. Liệu người con gái đó, khi quay lưng đi, có nhớ đến người đàn ông mà "ngày mai anh không còn em nữa, không cho ai là tất cả"...

@ clown thoi sao
Lehoanglong
Già rùi
Già rùi
Lehoanglong

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày mai em đi~ Lê Hiếu   Ngày mai em đi~ Lê Hiếu I_icon_minitimeTue Sep 23, 2008 2:29 pm

L thì thích nhất 2 bài: "Cây đàn bỏ quên" và "Và anh cũng yêu em" do LH hát.
hoainhu910
Mẫu giáo
Mẫu giáo
hoainhu910

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày mai em đi~ Lê Hiếu   Ngày mai em đi~ Lê Hiếu I_icon_minitimeTue Sep 23, 2008 3:08 pm

Hihi hoho,N cũng thix Cây đàn bỏ quên. Post lên tặng bạn Long và pà kon nghen.

scratch scratch scratch chanh
underthesea
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh
underthesea

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày mai em đi~ Lê Hiếu   Ngày mai em đi~ Lê Hiếu I_icon_minitimeSun Sep 28, 2008 12:04 pm

Razz lê hiếu hát bài con đường màu xanh cũng hay mà đúng ko
luuthanhtam
Trung học
Trung học
luuthanhtam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày mai em đi~ Lê Hiếu   Ngày mai em đi~ Lê Hiếu I_icon_minitimeMon Sep 29, 2008 10:18 pm

Xem ra mình cần phải lập Lê Hiếu FC rùi nhỉ.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày mai em đi~ Lê Hiếu   Ngày mai em đi~ Lê Hiếu I_icon_minitime

Ngày mai em đi~ Lê Hiếu
Trang 1 trong tổng số 1 trang